Sản phẩm Module SFP Cisco được đánh giá là thiết bị quan trọng trong quá trình thu phát tín hiệu mạng trong hệ thống viễn thông. Chúng thường có thiết kế nhỏ nhưng mang trong mình được những chức năng đặc biệt, mang tới sự tiện lợi cho người sử dụng. Với chiếc mô đun quang đến từ thương hiệu Cisco luôn được thiết kế hai đầu, 1 đầu gắn liền với hệ thống cáp, đầu còn lại gắn với thiết bị phát như thiết bị mạng Switch, router…
Trang web : Ciscochinhhang.com
Khi nền công nghệ tiên tiến hiện đại ngày càng mở cửa, các ứng dụng cáp quang trở thành nhu cầu cần thiết không thể thiếu của KH thì module quang luôn được nâng cấp. Hiểu rõ những yêu cầu KH đặt ra đối với thiết bị mạng này, thết bị Cisco đã cho ra đời module quang SFP, giải quyết những khó khăn khách hàng đang gặp phải. Bởi trên thực tế cho thấy rằng mỗi module có thể thực hiện truyền dữ liệu tối đa lên đến 140km.
Xem thêm : WS-C2960+48PST-L giá rẻ

Cisco 100BASE Small Form-Factor Pluggable (SFP) Modules




GLC-GE-100FX=



100BASE-FX SFP for GE SFP port on 3750,3560.2970,2960



2 km



Cisco 1000BASE Small Form-Factor Pluggable (SFP) Modules




MGBT1



Gigabit Ethernet 1000 Base-T Mini-GBIC SFP Transceiver



100 m





MGBSX1



Gigabit Ethernet SX Mini-GBIC SFP Transceiver



500 m





MGBLH1



Gigabit Ethernet LH Mini-GBIC SFP Transceiver



40 km





GLC-TE=



1000BASE-T SFP transceiver module for Category 5 copper wire



100 m





GLC-SX-MMD=



1000BASE-SX SFP transceiver module, MMF, 850nm, DOM



1 km





GLC-LH-SMD=



1000BASE-LX/LH SFP transceiver module, MMF/SMF, 1310nm, DOM



10 km





GLC-BX-D=



1000BASE-BX SFP, 1490NM



10 km





GLC-BX-U=



1000BASE-BX SFP, 1310NM



10 km





GLC-EX-SMD=



1000BASE-EX SFP transceiver module, SMF, 1310nm, DOM



40 km





GLC-ZX-SMD=



1000BASE-ZX SFP transceiver module, SMF, 1550nm, DOM



70km



Cisco 10GBASE Small Form-Factor Pluggable Plus (SFP+) Modules




SFP-10G-SR-S=



10GBASE-SR SFP Module, Enterprise-Class



400 m





SFP-10G-SR=



10GBASE-SR SFP Module



400 m





SFP-10G-LRM=



10GBASE-LRM SFP Module



300 m





SFP-10G-LR-S=



10GBASE-LR SFP Module, Enterprise-Class



10 km





SFP-10G-LR=



10GBASE-LR SFP Module



10 km





SFP-10G-BXD-I=



SFP+ Bidirectional for 10km, downstream



10 km





SFP-10G-BXU-I=



SFP+ Bidirectional for 10km, upstream



10 km





SFP-10G-BX40D-I=



SFP+ Bidirectional for 40km, downstream



40 km





SFP-10G-BX40U-I=



SFP+ Bidirectional for 40km, upstream



40 km





SFP-10G-ER-S=



10GBASE-ER SFP Module, Enterprise-Class



40 km





SFP-10G-ER=



10GBASE-ER SFP Module



40 km





SFP-10G-ZR-S=



10GBASE-ZR SFP Module, Enterprise-Class



80 km





SFP-10G-ZR=



Cisco 10GBASE-ZR SFP10G Module for SMF



80 km



Xem thêm : catalyst 2960 x 24 gige 2 x 1g sfp lan lite